ผอ.เขต มอบสายสะพาย “ทูตเยาวชนการท่องเที่ยวและกีฬา ประจำจังหวัดสุโขทัย”
วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.วรรณที ศรีโนนยาง ผอ.สพป.สุโขทัย เขต 2 ให้เกียรติมอบสายสะพาย ให้แก่ ด.ญ.ธัญชนก เวชพัฒน์พงษ์ นักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 3/1 โรงเรียนอนุบาลศรีสำโรง ซึ่งได้รับตำแหน่ง “ทูตเยาวชนการท่องเที่ยวและกีฬา ประจำจังหวัดสุโขทัย ” ประจำปี พ.ศ.2566 จากกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ซึ่ง ดร.อำไพ นงค์เยาว์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลศรีสำโรง และคณะข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมดำเนินการมอบให้ ณ โรงเรียนอนุบาลศรีสำโรง จังหวัดสุโขทัย….(ครูวิศรุต..ภาพ/มณีวรรณ…ข่าว)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069620-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069621-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069624-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069613-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069623-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069615-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069614-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069617-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069619-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069629-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/1000069618-1024x682.jpg)