โครงการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน
วันที่ 8 มี.ค.2567 นายดำเนิน ฝั้นถา รอง ผอ.สพป.สุโขทัย เขต 2 เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ตามโครงการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ของลูกเสือสามัญ ลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ และเนตรนารี จำนวน 8 โรงเรียน จากสังกัด สพป.สุโขทัย เขต 1,2 และ สพม.สุโขทัย รวมทั้งสิ้น 112 คน เข้ารับการฝึกอบรม เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากรทางการลูกเสือน้อมนำโครงการจิตอาสาพระราชทานมาเสริมสร้างจิตสำนึกความเป็นพลเมืองที่เข้มแข็ง และบำเพ็ญประโยชน์ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน โดยมี ดร.อำไพ นงค์เยาว์ ผอ.รร.อนุบาลศรีสำโรง กล่าวรายงานความเป็นมาและความสำคัญของโครงการอบรมดังกล่าว ณ โรงเรียนอนุบาลศรีสำโรง….(ดร.อำไพ..ภาพ/มณีวรรณ..ข่าว)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060485929-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060485668-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060485393-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060485127-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060484859-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060484611-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060484365-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060484107-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060484021-1024x683.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/03/1710060483901-1024x683.jpg)