อนุบาลศรีนคร แชมป์หุ่นยนต์บังคับฯ ชิงแชมป์ประเทศไทย
เด็กชายธนาธิป อุดหนุน นักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และ
เด็กชายภูมิภัทร กลิ่นด้วง นักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 จากโรงเรียนอนุบาลศรีนคร(ไทยธัญญานุกูล) และ นายทรงวุฒิ ทิมวงษ์ ครูผู้ฝึกสอนรับรางวัลชนะเลิศ รายการอบรมเชิงปฏิบัติการและแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ “ปลูกสักใหญ่” ในการแข่งขันทักษะวิชาการ ด้านหุ่นยนต์อากาศยานไร้คนขับ และกีฬาอิเล็กโทรนิกส์ ชิงแชมป์ประเทศไทย
ประจำปี 2566 ณ โรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุตรดิตถ์….(ครูทรงวุฒิ…ภาพ/มณีวรรณ…ข่าว)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083944013-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083937543-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083936977-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083936486-1024x768.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083935697-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083935571-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083929838-1024x513.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083923413-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083922164-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083922096-1024x577.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/11/1701083921965-1024x577.jpg)