บันทึกความเข้าใจ(MOU) การจัดการศึกษาพิเศษ(แบบเรียนรวม)
สพป.สุโขทัย เขต 2 นำ จัดพิธีลงนามบันทึกความเข้าใจ (MOU) โดย ดร.วรรณที ศรีโนนยาง ผอ.สพป.สุโขทัย เขต 2 กับ สมาคมครูการศึกษาพิเศษไทย โดย ผศ.ดร.ยุวดี วิริยางกูร นายกสมาคมครูการศึกษาพิเศษไทย เพื่อตอบสนองนโยบายและจุดเน้น ประจำปีงบประมาณ 2567-2568 ของ สพฐ. ในนโยบายที่ 6 จัดการศึกษาแบบเรียนรวม และนโยบายที่ 9 เพิ่มโอกาสและสร้างความเสมอภาคทางการศึกษา โดยจะสร้างความร่วมมือใน 2 กิจกรรม คือการพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาเรื่องเทคนิคการจัดการศึกษาเรียนรวม และกิจกรรมพัฒนาโรงเรียนต้นแบบการใช้กระบวนการตอบสนองต่อการช่วยเหลือ(Response To Intervention : RTI) จำนวน 3 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนบ้านป่ากล้วย โรงเรียนบ้านตึก และ โรงเรียนบ้านดงยาง อำเภอศนีสัชนาลัย จ.สุโขทัย ณ ห้องประชุมศรีนคร สพป.สุโขทัย เขต 2…(มณีวรรณ…ภาพ/ข่าว)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060872-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060883-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060885-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060896-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060891-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060876-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060887-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060875-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060886-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060878-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060889-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060877-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060888-1024x575.jpg)
![](https://sukhothai2.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/1000060899-1024x575.jpg)