พิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา
ดร.ประเสริฐ จั่นแก้ว ผอ.สพป.สุโขทัย เขต 2 มอบหมายให้ นายอุดม เด่นเฉลิมชัยกุล รอง ผอ.สพป.สุโขทัย เขต 2 ร่วมกิจกรรมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา เพื่อถวายแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากพระอาการประชวรและมีพลานามัยสมบูรณ์ในเร็ววัน เมื่อวันที่ 5 มกราคม 2566 ณ สำนักงานเทศบาลเมืองสวรรคโลก อำเภอสวรรคโลก จังหวัดสุโขทัย
![](http://sukhothai2.go.th/wp9/wp-content/uploads/2023/01/1-1024x577.jpg)
![](http://sukhothai2.go.th/wp9/wp-content/uploads/2023/01/2-1024x1024.jpg)
![](http://sukhothai2.go.th/wp9/wp-content/uploads/2023/01/3.jpg)
![](http://sukhothai2.go.th/wp9/wp-content/uploads/2023/01/4.jpg)
![](http://sukhothai2.go.th/wp9/wp-content/uploads/2023/01/5.jpg)
![](http://sukhothai2.go.th/wp9/wp-content/uploads/2023/01/6.jpg)